1.Hai điện tích q1=2*10^ -6 ,q2=-3*10^ -6 cách nhau 20cm trong không khí. Di chuyển hai điện tích để chúng cách nhau 50cm. Độ biến thiên năng lượng của hệ là?
e ở cách proton một đoạn r=5,2*10^ -9cm. Muốn cho e thoát khỏi sức hút của proton thì nó cần có vận tốc tối thiểu bằng bao nhiêu?
2...