Mình chỉ làm được câu b thôi. ^_^.
b. Có hai cách mắc thì phải.
Đèn sáng bình thường nên: Uđ=Uđm=6V, Pđ=Pđm= 3W
Cđdđ chạy qua đèn: Iđ=Pđ/ Uđ=3/6= 0,5 A.
Điện trở của đèn: Rđ=Uđ/ Iđ=6/0,5=12 ôm.
C1: Đèn nt với biến trở
Ta có Ix=I=Iđ=0,5A.
Hđt giữa hai đầu biến trở: Ux=U-Uđ= 9-6=3V.
Giá trị điện...