-Thời gian xe đi lần đầu là t1(h)
ta có mốc thời gian là to1= 7h
thời điểm xe dừng lại là t2= 12h45'
=> t1=t2-1o1=12,75-7=5,75h(1)
-Thời gian xe đi lần 2 là t3(h)
ta có mốc thời gian là to2=1h15'
thời điểm xe dừng lại là:t4= 4h
=> t3= t4-to2=4-1,25=2,75h(2)
Từ (1)và(2) ta có:
thời gian xe đi là...