Nội dung mới nhất bởi Chili

  1. Chili

    Bài tập cần giúp đỡ!!!!!!!!!!

    Từ 600ml dd H2SO4 3% --> mH2SO43%= 600*1.84=1104(g) -->mH2SO4(98%)=(1104*3%)/100%=33.12(g) -->mddH2SO4(98%)= (33.12*100%)/98%=~33.8(g) VH2SO4(98%)=33.8/1.84=18.37 (ml) => mH2O cần dùng= 600-18.37=581.63 (ml) [/FONT][/SIZE]
Top